Yadda Ake Ci gaba da Farfadowar Tiyatar Kashin Kashinku Lafiya

Bayan an yi muku tiyatar kashin baya, kuna son sanya hanyar ku zuwa farfadowa santsi, mara zafi da gajere.Shirya kanku tare da bayanai da tsammanin zai ba ku damar tsarawa bayan tiyatar ku.Kafin ka fara aikin tiyata, ya kamata ka riga ka shirya gidanka, don haka ba za ka yi yawa ba yayin farfadowar ka.

Anan akwai wasu nasihu don yadda za ku sa ku dawo daga tiyatar kashin baya ta tafi cikin sauƙi kamar yadda zai yiwu.

Abin da za a Yi KafinTiyatar Spine

Ya kamata a shirya gidan ku da abinci, yakamata ku yi shirye-shiryen bacci gaba kuma ku tsara gidanku kafin a yi muku tiyata.Ta wannan hanyar za a kula da komai, don haka zaku iya mai da hankali kan farfadowar ku idan kun dawo.Abubuwan da za a yi la'akari sun haɗa da:

Samun damar Abinci da Abin sha.Adana firij ɗinku da kayan abinci tare da yalwar abinci da abin sha.Tambayi likitan ku idan kuna buƙatar bin takamaiman abinci bayan tiyatar ku.

Matakan hawa.Kila likitan ku zai sanar da ku don guje wa hawa da sauka na ɗan lokaci bayan tiyatar ku.Kawo duk wani abu da kuke so ƙasa don samun damar su.

Shirye-shiryen Bacci.Idan ba za ku iya hawa sama ba, shirya ɗakin kwana don kanku a bene na farko.Sanya duk abin da kuke buƙata kuma kuna son sanya shi cikin kwanciyar hankali kamar yadda zai yiwu.Haɗa littattafai, mujallu da talabijin, don haka idan an ce ku zauna a gado na ƴan kwanaki, za ku sami nishaɗin da za ku iya isa.

Ƙungiya da Rigakafin Faɗuwa.Yin jujjuyawar wurare masu haske da haske zai cire damuwa daga farfadowar ku.Cire rikice-rikice don guje wa yiwuwar rauni daga faɗuwa ko faɗuwa.Cire ko amintaccen kusurwoyin kafet wanda zai iya riskar ku.Hasken dare ya kamata ya kasance a cikin hallway, don haka koyaushe ku san inda kuke taka.

Abin da za a yi Bayan tiyatar Spine

Bayan tiyata, kuna buƙatar sanin yadda za ku kula da raunin ku kuma ku fahimci iyakokin ku.Makonni biyu na farko zai zama mahimmanci don kafa abin koyi don murmurewa.Yi waɗannan abubuwa biyar don taimakawa farfadowa ya tafi lafiya.

Saita Haƙiƙanin Tsammani

Jikin ku yana buƙatar lokaci da hutawa don warkewa.Ba za ku iya yin kowane aiki mai wahala, ayyuka masu tsanani ko ci gaba da aiki bayan tiyata ba.Wasu tiyata suna ɗaukar makonni don warkewa wasu kuma suna ɗaukar watanni.Likitan likitan ku zai taimake ku tsara tsarin farfadowa.

Ka Guji Shawa Har Sai Ka Samu Tsara

Wataƙila rauninka zai buƙaci a bushe kusan mako guda sai dai idan likitanka ya gaya maka in ba haka ba.Lokacin shawa, yana da mahimmanci kada ruwa ya shiga cikin rauni.Rufe raunin da filastik filastik don kiyaye ruwa.Ya kamata wani ya taimake ku a karon farko da kuka yi wanka bayan tiyata.

Kyawawan Kula da Rauni mai Wayo da Dubawa

Likitanku zai gaya muku lokacin da za ku iya cire bandeji da yadda za ku wanke shi.A cikin 'yan kwanaki na farko, kuna iya buƙatar kiyaye raunin ku ya bushe.Yakamata ku lura da abubuwan da basu dace ba don haka lokacin da kuka duba gunkin ku, zaku san ko yana da lafiya ko a'a.Idan wurin ja ne ko ruwa mai malala, yana da dumi ko raunin ya fara buɗewa, kira likitan fiɗa nan da nan.

Shiga cikin Haske, Ayyukan Gudanarwa

Ya kamata ku yi wasu ayyukan jiki masu haske da marasa ƙarfi bayan tiyatar ku.Zama ko kwanciya na tsawon lokaci na iya zama da lahani ga bayanka kuma ya tsawaita murmurewa.Yi ɗan gajeren tafiya a cikin makonni biyu na farkon dawowar ku.Ƙananan motsa jiki da na yau da kullum suna rage haɗarin ɗigon jini.Bayan makonni biyu, ƙara nisan tafiyarku a cikin ƙananan ƙananan.

Kada Ku Yi Wani Mummunan Ayyuka

Kada ku yi iyo ko gudu bayan tiyata.Likitan fiɗa zai gaya muku lokacin da za ku iya ci gaba da aiki mai tsanani.Wannan kuma ya shafi rayuwar yau da kullun.Kada ku ɗaga matattarar ruwa masu nauyi, ku durƙusa hannuwanku da gwiwoyi, ko kuma ku durƙusa a kugu don ɗaukar wani abu.Kayan aiki wanda zai iya taimaka maka shine mai kamawa, don haka ba za ka iya yin haɗari da cutar da kashin baya ba idan kana buƙatar ɗaukar abu ko saukar da wani abu daga wani dogon shelf.

Tuntuɓi Likitan likitan ku Lokacin da Matsaloli suka taso

Idan kuna da zazzaɓi, ƙarin zafi ko tausasawa a gabobinku ko wahalar numfashi, tuntuɓi likitan likitan ku nan da nan.Kira koda kuna da ƴan sha'awar cewa wani abu ba daidai ba ne.Yana da kyau a yi taka tsantsan.

How To Keep your Spine Surgery Recovery Healthy


Lokacin aikawa: Agusta-02-2021